Nurse Worldwide ฉันนำยาแก้ปวดมาให้คุณ
![Nurse Worldwide ฉันนำยาแก้ปวดมาให้คุณ](https://nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2020/06/NS_M3_Post_01_1000x667_Web.jpg)
ภาษาน่ารู้วันนี้ พี่เนิร์สจะมาบอกวิธีการสื่อสารกับผู้ป่วยต่างชาติว่า “ฉันนำยาแก้ปวดมาให้คุณ” ให้ทุกคนได้ทราบกันค่ะ
ปัจจุบันยาแก้ปวดมีหลายชนิด โดยจะมีกลไกการออกฤทธิ์และผลข้างเคียงที่แตกต่างกันไป
ดังนั้น อย่าลืมซักถามอาการป่วยในปัจจุบันและประวัติการแพ้ยาทุกครั้ง ก่อนให้ผู้ป่วยรับประทานยาด้วยนะคะ
ภาษาน่ารู้ในตอนต่อไป จะเป็นประโยคอะไรนั้น ฝากติดตามกันด้วยนะค้า
![Nurse Worldwide ฉันนำยาแก้ปวดมาให้คุณ](https://www.nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2020/06/NS_M3_Post_01_1040x1040_e1-1024x1024.jpg)
Responses