Nurse Worldwide ยานี้กินหลังอาหาร
![Nurse Worldwide ยานี้กินหลังอาหาร](https://nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2020/06/NS_M2_Post_07_1000x677_Web.jpg)
สวัสดีค่ะแฟนเพจ Nurse Soulciety ทุกคน
ภาษาน่ารู้วันนี้ พี่เนิร์สจะมาบอกวิธีการสื่อสารกับผู้ป่วยต่างชาติให้ ทานยานี้หลังอาหาร ให้ทุกคนได้ทราบกันค่ะ
การกินยาหลังอาหารนั้น ควรแนะนำให้ผู้ป่วยกินยาหลังอาหารทันที โดยไม่ควรเกิน 30 นาทีด้วยนะคะ เพราะยาจะดูดซึมได้ดีพร้อมกับอาหารค่ะ
พี่น้องพยาบาลอย่าลืมนำประโยคนี้ไปใช้นะคะ พี่เนิร์สหวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนค่ะ
![Nurse Worldwide ยานี้กินหลังอาหาร](https://www.nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2020/06/NS_M2_Post_07_1040x1040-1024x1024.jpg)
Responses