Nurse worldwide การรักษาด้วยการพ่นแบบละอองฝอย
![Nurse worldwide](https://nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2021/02/NS_M11_Post_14_Web_1000x667_E1.jpg)
สวัสดีครับ แฟนเพจ nurse soulciety ทุกคน
ภาษาน่ารู้วันนี้ ผมโอบอ้อมจะมาบอกวิธีการสื่อสารกับผู้ป่วยต่างชาติในการให้การรักษาด้วยการพ่นแบบละอองฝอยครับ
สถานการณ์คือผู้ปกครองจอห์นพาลูกสาวจัสมินวัย 4 ขวบมาที่โรงพยาบาล ซึ่งน้องจัสมินมีอาการไอไม่หยุดมานานหลายชั่วโมง พยาบาลจึงตรวจดูอาการของโรคและให้การรักษาด้วยการพ่นแบบละอองฝอยกับน้องจัสมิน
แล้วจะต้องพูดอย่างไรบ้าง? มาฝึกภาษาไปพร้อมกันเลยดีกว่าครับ
![](https://www.nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2021/02/NS_M11_Post_14_FB_02_800x800_E1.jpg)
![](https://www.nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2021/02/NS_M11_Post_14_FB_03_800x800_E1.jpg)
![](https://www.nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2021/02/NS_M11_Post_14_FB_04_800x800_E1.jpg)
![](https://www.nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2021/02/NS_M11_Post_14_FB_05_800x800_E1.jpg)
![](https://www.nursesoulciety.com/wp-content/uploads/2021/02/NS_M11_Post_14_FB_06_800x800_E1.jpg)
Responses